The Garland

Đường Trịnh Công Sơn, phường Phước Long, TP.HCM

The Garland là khu biệt thự khép kín gồm 53 căn tại đường Trịnh Công Sơn, phường Phước Long, TP.HCM, thuộc quận 9 cũ. Dãy nhà thấp tầng, khoảng sân riêng và không gian ven sông Rạch Chiếc tạo nên nhịp sống yên tĩnh giữa khu dân cư đã hình thành.

Dự án thuộc danh mục phát triển của VinaLiving, với biệt thự đơn lập và song lập. Sản phẩm hiện được mua bán, cho thuê theo từng căn, phù hợp với gia đình muốn có không gian ở nhiều tầng và sự riêng tư trong một khu compound quy mô gọn.

Giá bán và cho thuê tham khảo

Nhu cầuMẫu sản phẩm và giá tham khảo
Mua biệt thựBiệt thự góc 205,9 m² đất, 244,3 m² sàn: 24 tỷ đồng
Thuê biệt thựLiên hệ theo diện tích và nội thất

Xem chi tiết mẫu biệt thự, giá và thanh toán.

Ký gửi bán / cho thuê The Garland
Thông tin căn hộ Không bắt buộc
0932.655.995

Hotline tư vấn 24/7

Nhận ngay BẢNG GIÁ, CHÍNH SÁCH ƯU ĐÃI và GIỎ HÀNG mới nhất từ CHỦ ĐẦU TƯ

**Thông tin của bạn được bảo mật tuyệt đối theo Chính sách bảo mật của chúng tôi.

TỔNG QUAN DỰ ÁN The Garland

Tổng quan The Garland

The Garland phát triển theo mô hình khu biệt thự biệt lập, với lối vào và đường nội bộ phục vụ cộng đồng 53 căn. Kiến trúc hình khối, ban công, mảng lam và khoảng sân tạo nét nhận diện thống nhất cho các dãy nhà.

Hạng mục Thông tin
Tên dự án The Garland
Vị trí Đường Trịnh Công Sơn, phường Phước Long, TP.HCM
Khu vực trước đây Phường Phước Long B, quận 9
Thương hiệu phát triển VinaLiving
Quy mô biệt thự 53 căn
Loại sản phẩm Biệt thự đơn lập và song lập
Tình trạng Đã hoàn thành, đang vận hành
Tiện ích chính Hồ bơi, công viên và sân chơi trẻ em
Dãy biệt thự The Garland bên đường nội khu – ảnh tư liệu
Dãy biệt thự The Garland bên đường nội khu – ảnh tư liệu.

Vị trí

Vị trí The Garland

Vị trí The Garland

Khu biệt thự nằm tại đường Trịnh Công Sơn, trong khu vực Phước Long B trước đây, gần sông Rạch Chiếc và khu dân cư Gia Hòa. Địa chỉ hành chính hiện tại thuộc phường Phước Long, TP.HCM.

Trịnh Công Sơn nối với mạng đường khu dân cư và Dương Đình Hội; từ đây cư dân tiếp cận trục Đỗ Xuân Hợp để đi về Võ Nguyên Giáp hoặc hướng Liên Phường – cao tốc TP.HCM – Long Thành – Dầu Giây. Vị trí này thuận tiện cho sinh hoạt tại khu Đông và những chuyến đi liên vùng.

Bản đồ vị trí The Garland tại đường Trịnh Công Sơn
Bản đồ vị trí The Garland tại đường Trịnh Công Sơn.

Kết nối với khu dân cư hiện hữu

Các dịch vụ ăn uống, mua sắm và trường học tập trung dọc Dương Đình Hội, Đỗ Xuân Hợp và khu Gia Hòa. Không gian ở nằm lùi vào bên trong khu dân cư, trong khi những trục đường bên ngoài đảm nhận nhu cầu đi làm và tiếp cận dịch vụ hằng ngày.

CHỦ ĐẦU TƯ

Chủ đầu tư The Garland

VinaLiving và The Garland

The Garland là một trong những dự án đầu tiên của VinaLiving tại TP.HCM. VinaLiving hình thành năm 2010 với vai trò thương hiệu phát triển bất động sản của VinaCapital, theo định hướng kết hợp không gian ở với cảnh quan và tiện ích nghỉ ngơi.

Dự án ra mắt vào tháng 1/2010. Danh mục dự án của VinaLiving hiện ghi nhận The Garland đã hoàn thành và đang vận hành, với 53 biệt thự cùng các hạng mục hồ bơi, công viên và sân chơi trẻ em.

TIỆN ÍCH

Tiện ích The Garland

Tiện ích và cảnh quan

Không gian chung bên trong khu biệt thự

Hồ bơi, công viên và sân chơi trẻ em bổ sung không gian vận động, thư giãn ngoài phạm vi từng ngôi nhà. Đường nội khu có hàng cây và hệ thống chiếu sáng; mô hình compound giúp giữ sự riêng tư cho sinh hoạt của cư dân.

Khu vực hồ bơi The Garland – ảnh tư liệu
Khu vực hồ bơi The Garland – ảnh tư liệu.
Không gian ven sông và hàng cây The Garland – ảnh tư liệu
Không gian ven sông và hàng cây The Garland – ảnh tư liệu.

Dịch vụ bên ngoài

Khu Gia Hòa và các tuyến Dương Đình Hội, Đỗ Xuân Hợp có cửa hàng, quán ăn và dịch vụ gia đình. Chợ Phước Bình là một điểm mua sắm thực phẩm trong khu vực; mạng trường học tại Phước Long phục vụ nhu cầu học tập của trẻ. Các tiện ích này nằm bên ngoài khu biệt thự, bổ trợ cho sinh hoạt hằng ngày.

0932.655.995

Hotline tư vấn 24/7

Nhận ngay BẢNG GIÁ, CHÍNH SÁCH ƯU ĐÃI và GIỎ HÀNG mới nhất từ CHỦ ĐẦU TƯ

**Thông tin của bạn được bảo mật tuyệt đối theo Chính sách bảo mật của chúng tôi.

Mặt bằng

Mặt bằng The Garland

Mặt bằng và thiết kế biệt thự

Sơ đồ khu biệt thự 53 lô

Các lô nhà được tổ chức thành những dãy thấp tầng quanh mạng đường nội bộ. Trên sơ đồ tổng thể, nhóm nhà ghép cặp nằm trong các dãy giữa khu; các lô độc lập và lô góc tạo khoảng thoáng quanh rìa. Phần cảnh quan, hồ bơi và không gian chung tập trung về một đầu khu đất.

Sơ đồ tổng thể 53 lô biệt thự The Garland
Sơ đồ tổng thể 53 lô biệt thự The Garland.
Loại biệt thự Đặc điểm không gian
Song lập Hai ngôi nhà bố trí thành cặp; sân trước và sân sau bổ sung khoảng mở cho sinh hoạt gia đình.
Đơn lập Khối nhà đứng riêng, có khoảng sân bên; các mặt tiếp xúc với bên ngoài thuận lợi cho cửa sổ và ban công.

Biệt thự song lập

Các khối nhà ghép cặp có hình thức mặt đứng đồng bộ. Khoảng sân trước dành cho lối vào, cây xanh và chỗ đỗ xe; ban công cùng hệ lam tạo thêm lớp chuyển tiếp giữa không gian trong nhà và đường nội khu.

Phối cảnh dãy biệt thự song lập The Garland
Phối cảnh dãy biệt thự song lập The Garland.

Biệt thự đơn lập

Biệt thự đơn lập có các khoảng mở quanh khối nhà, phù hợp với gia đình ưu tiên sân vườn và sự tách biệt. Hình thức ba tầng kết hợp ban công, cửa kính và khoảng sân tạo nhiều hướng tiếp cận ánh sáng tự nhiên.

Phối cảnh biệt thự đơn lập The Garland
Phối cảnh biệt thự đơn lập The Garland.
Mặt đứng biệt thự mẫu The Garland – ảnh tư liệu
Mặt đứng biệt thự mẫu The Garland – ảnh tư liệu.

Không gian bên trong

Những hình ảnh tư liệu nhà mẫu thể hiện phòng khách nối với khu ăn, bếp có mặt bàn thao tác và phòng ngủ tiếp xúc với cửa sổ, ban công. Cách tổ chức này giúp các thành viên có không gian chung để quây quần, đồng thời giữ được phòng riêng cho nghỉ ngơi.

Góc tiếp khách sáng thoáng trong nhà mẫu The Garland
Góc tiếp khách sáng thoáng trong nhà mẫu The Garland.
Không gian bếp và bàn ăn trong nhà mẫu The Garland
Không gian bếp và bàn ăn trong nhà mẫu The Garland.
Khu bếp trong nhà mẫu The Garland
Khu bếp trong nhà mẫu The Garland.
Phòng ngủ trong nhà mẫu The Garland
Phòng ngủ trong nhà mẫu The Garland.
Không gian khách và bàn ăn trong biệt thự The Garland – ảnh tư liệu
Không gian khách và bàn ăn trong biệt thự The Garland – ảnh tư liệu.

Thiết kế nội thất và mức hoàn thiện hiện tại khác nhau theo từng biệt thự. Mẫu góc đang chào bán có 205,9 m² đất, 244,3 m² sàn, một trệt hai lầu và bốn phòng ngủ; phần ngoài đã hoàn thiện, phần trong xây thô để chủ nhà bố trí theo nhu cầu.

0932.655.995

Hotline tư vấn 24/7

Nhận ngay BẢNG GIÁ, CHÍNH SÁCH ƯU ĐÃI và GIỎ HÀNG mới nhất từ CHỦ ĐẦU TƯ

**Thông tin của bạn được bảo mật tuyệt đối theo Chính sách bảo mật của chúng tôi.

PHÁP LÝ

Pháp lý The Garland

Pháp lý và giao dịch biệt thự

The Garland đã hoàn thành và vận hành; nhu cầu mua bán hiện tập trung vào chuyển nhượng từng biệt thự. Thông tin sở hữu, diện tích đất, diện tích sàn và tình trạng hoàn công được thể hiện theo hồ sơ riêng của mỗi căn.

Với mẫu biệt thự góc 205,9 m² chào bán 24 tỷ đồng, thông tin giao dịch nêu sổ hồng và đã hoàn công. Nội thất, tài sản kèm theo và điều kiện bàn giao được thống nhất trong hợp đồng chuyển nhượng.

0932.655.995

Hotline tư vấn 24/7

Nhận ngay BẢNG GIÁ, CHÍNH SÁCH ƯU ĐÃI và GIỎ HÀNG mới nhất từ CHỦ ĐẦU TƯ

**Thông tin của bạn được bảo mật tuyệt đối theo Chính sách bảo mật của chúng tôi.

Giá bán

Giá bán & Thanh toán The Garland

Giá bán, cho thuê và thanh toán

Mẫu biệt thự đang chào bán

Sản phẩm Diện tích Hoàn thiện Giá chào
Biệt thự góc, 1 trệt 2 lầu, 4 phòng ngủ Đất 205,9 m²;
sàn 244,3 m²
Hoàn thiện bên ngoài, xây thô bên trong 24 tỷ đồng

Đây là giá tham khảo của một mẫu biệt thự, phụ thuộc vị trí góc, diện tích và mức hoàn thiện. Giá giao dịch, nội thất bàn giao, thuế, phí và chi phí công chứng do hai bên thỏa thuận trong hợp đồng.

Cho thuê biệt thự

Liên hệ để chọn sản phẩm theo diện tích, số phòng và nội thất. Tiền thuê, tiền đặt cọc, thời hạn thuê và danh mục tài sản bàn giao được xác định theo từng căn.

Thanh toán chuyển nhượng

Giao dịch thứ cấp thường tổ chức theo các bước đặt cọc, ký hợp đồng công chứng, bàn giao nhà và hồ sơ sang tên. Số tiền từng đợt, thời điểm giao nhà và phân chia nghĩa vụ thuế, phí được ghi trong thỏa thuận của bên mua và bên bán.

0932.655.995

Hotline tư vấn 24/7

Nhận ngay BẢNG GIÁ, CHÍNH SÁCH ƯU ĐÃI và GIỎ HÀNG mới nhất từ CHỦ ĐẦU TƯ

**Thông tin của bạn được bảo mật tuyệt đối theo Chính sách bảo mật của chúng tôi.

TIẾN ĐỘ

Tiến độ The Garland

Tình trạng bàn giao The Garland

The Garland đã hoàn thành và đang vận hành. Các dãy biệt thự, đường nội bộ và cảnh quan hiện hữu tạo nền tảng cho cộng đồng cư dân; mỗi chủ sở hữu có thể hoàn thiện phần nội thất theo mục đích sử dụng.

Dãy biệt thự The Garland và hàng cây trước nhà – ảnh tư liệu
Dãy biệt thự The Garland và hàng cây trước nhà – ảnh tư liệu.
Góc nhìn mặt đứng biệt thự The Garland – ảnh tư liệu
Góc nhìn mặt đứng biệt thự The Garland – ảnh tư liệu.

The Garland có bao nhiêu biệt thự?

Khu biệt thự gồm 53 căn, với hai loại hình đơn lập và song lập.

The Garland ở phường nào?

Dự án nằm tại đường Trịnh Công Sơn, phường Phước Long, TP.HCM; khu vực trước đây thuộc phường Phước Long B, quận 9.

Giá biệt thự The Garland tham khảo bao nhiêu?

Mẫu góc 205,9 m² đất, 244,3 m² sàn, một trệt hai lầu và bốn phòng ngủ đang chào 24 tỷ đồng. Mức giá phụ thuộc từng căn và tình trạng hoàn thiện.

The Garland phù hợp với nhu cầu nào?

Dự án phù hợp với gia đình muốn ở trong khu biệt thự khép kín, có sân riêng, không gian nhiều tầng và kết nối với dịch vụ khu Phước Long. Địa Ốc Số hỗ trợ nhu cầu mua bán, cho thuê và ký gửi The Garland.

Tin tức

Tin tức The Garland

Và hàng chục ưu đã hấp dẫn !

Nhận ngay BẢNG GIÁ, CHÍNH SÁCH ƯU ĐÃI và GIỎ HÀNG mới nhất từ CHỦ ĐẦU TƯ

0932.655.995

Hotline tư vấn 24/7

**Thông tin của bạn được bảo mật tuyệt đối theo Chính sách bảo mật của chúng tôi.

Các nội dung, hình ảnh trên Website này đúng tại thời điểm hiển thị và có thể được điều chỉnh bởi chủ đầu tư hoặc đơn vị phát triển dự án mà không cần báo trước, trên tinh thần không làm thay đổi định vị sản phẩm. Mọi thông tin chính thức sẽ được thể hiện trên HĐMB được ký kết giữa chủ đầu tư và khách hàng.

logo diaocso wb

Địa Ốc Số - Kênh thông tin bất động sản

Tin tức về thị trường bất động sản, giá nhà đất, dự án bất động sản. Mua bán bất động sản tại TP. Hồ Chí Minh từ chính chủ hoặc những nhà môi giới uy tín.

Copyright © 2026 Địa Ốc Số. Đã đăng ký bản quyền.

The Garland
TẢI NGAY

BẢNG GIÁ

VÀ NHẬN THÔNG TIN TƯ VẤN MỚI NHẤT

* Hệ thống sẽ tự động gửi bảng giá & CSBH chi tiết qua Zalo & Email của quý khách sau 2 phút. Vui lòng kiểm tra các thông tin là đúng!

**Thông tin của bạn được bảo mật tuyệt đối theo Chính sách bảo mật của chúng tôi.