Lucky Dragon

359 Đỗ Xuân Hợp, phường Phước Long, TP.HCM

Lucky Dragon là khu compound gồm căn hộ và nhà phố do Novaland phát triển trên đường Đỗ Xuân Hợp, phường Phước Long, TP.HCM, thuộc khu Phước Long B, quận 9 trước đây. Dự án có diện tích 9.024 m², kết hợp một khối căn hộ với những dãy nhà thấp tầng và tiện ích trong khuôn viên khép kín.

Lucky Dragon bắt đầu bàn giao từ quý IV/2016. Các mặt đứng tông sáng, cửa vòm, hàng cột và đường nội bộ tạo nên khu ở có nét kiến trúc riêng; hồ bơi, phòng gym và khoảng cây xanh bổ sung lựa chọn thư giãn gần nhà.

Giá bán và cho thuê tham khảo

Nhu cầuMẫu sản phẩm và giá tham khảo
Mua căn hộCăn góc 71,3 m², 2 phòng ngủ, 2 vệ sinh, đầy đủ nội thất: 4,95 tỷ đồng, có thương lượng
Mua nhà phốNhà 94,8 m² đất, 206,6 m² sàn, 3 tầng, 3 phòng ngủ: 13,4 tỷ đồng
Thuê căn hộ, nhà phốLiên hệ theo diện tích, nội thất và thời điểm nhận nhà

Xem giá bán, nhu cầu thuê và điều kiện thanh toán.

Ký gửi bán / cho thuê Lucky Dragon
Thông tin căn hộ Không bắt buộc
0932.655.995

Hotline tư vấn 24/7

Nhận ngay BẢNG GIÁ, CHÍNH SÁCH ƯU ĐÃI và GIỎ HÀNG mới nhất từ CHỦ ĐẦU TƯ

**Thông tin của bạn được bảo mật tuyệt đối theo Chính sách bảo mật của chúng tôi.

TỔNG QUAN DỰ ÁN Lucky Dragon

Tổng quan Lucky Dragon

Lucky Dragon tổ chức hai dòng không gian ở trong cùng một khu compound: căn hộ tại khối E và nhà phố tại các dãy A, B, C, D. Nhóm nhà mặt tiền tiếp cận đường Đỗ Xuân Hợp; những dãy bên trong gắn với đường nội bộ, hồ bơi và cảnh quan chung.

Hạng mục Thông tin
Tên dự án Lucky Dragon / Lucky Dragon Residence
Chủ đầu tư Công ty Cổ phần Tập đoàn Đầu tư Địa ốc No Va – Novaland
Địa chỉ 359 Đỗ Xuân Hợp, phường Phước Long, TP.HCM
Khu vực trước đây Phường Phước Long B, quận 9
Diện tích khu đất 9.024 m²
Quy mô 160 sản phẩm căn hộ và nhà phố
Tổ chức không gian Khối căn hộ E và các dãy nhà phố A, B, C, D
Bàn giao Bắt đầu từ quý IV/2016
Tiện ích chính Hồ bơi, gym, sân chơi trẻ em, cảnh quan và khu để xe
Khu căn hộ và nhà phố Lucky Dragon – ảnh thực tế
Khu căn hộ và nhà phố Lucky Dragon – ảnh thực tế.

Kiến trúc sử dụng các nhịp cửa và hàng cột đồng đều, kết hợp ban công, sân trước và cửa sổ lớn. Sự khác biệt giữa căn hộ một tầng và nhà phố nhiều tầng giúp gia đình lựa chọn theo số người ở, nhu cầu riêng tư và cách tổ chức sinh hoạt.

Mặt ngoài dãy nhà phố Lucky Dragon – ảnh tư liệu
Mặt ngoài dãy nhà phố Lucky Dragon – ảnh tư liệu.

Vị trí

Vị trí Lucky Dragon

Vị trí Lucky Dragon

Lucky Dragon có địa chỉ khu căn hộ tại 359 Đỗ Xuân Hợp, phường Phước Long, TP.HCM. Dự án tiếp cận đường Đỗ Xuân Hợp và đường số 359; tên Phước Long B, quận 9 vẫn thường được dùng để nhận diện khu vực cũ.

Trục Đỗ Xuân Hợp nối về Võ Nguyên Giáp ở phía Bắc, đồng thời liên kết với các tuyến đường trong khu Phước Long và Phú Hữu. Hướng Mai Chí Thọ giúp đi về An Phú, Thủ Thiêm và trung tâm qua hầm Thủ Thiêm; mạng đường Võ Chí Công và cao tốc TP.HCM – Long Thành – Dầu Giây mở thêm hướng kết nối khu Nam và các tỉnh phía Đông.

Bản đồ vị trí Lucky Dragon trên đường Đỗ Xuân Hợp
Bản đồ vị trí Lucky Dragon trên đường Đỗ Xuân Hợp.

Sinh hoạt giữa khu dân cư hiện hữu

Đường Đỗ Xuân Hợp tập trung cửa hàng, dịch vụ ăn uống, ngân hàng và các điểm mua sắm phục vụ hằng ngày. Khu vực Phước Long còn có mạng trường học, cơ sở đào tạo và y tế; gia đình có thể kết hợp tiện ích trong compound với dịch vụ ở các tuyến đường lân cận.

CHỦ ĐẦU TƯ

Chủ đầu tư Lucky Dragon

Chủ đầu tư Lucky Dragon

Lucky Dragon được phát triển bởi Novaland, tên pháp nhân là Công ty Cổ phần Tập đoàn Đầu tư Địa ốc No Va. Dự án thuộc danh mục bất động sản đô thị trung tâm của doanh nghiệp, với hai loại hình căn hộ và nhà phố.

Mô hình compound kết hợp không gian ở riêng với các hạng mục dùng chung như hồ bơi, cây xanh và đường nội bộ. Quy mô đất 9.024 m² cùng vị trí trong khu dân cư đã hình thành tạo nên cách tổ chức khác với những khu đô thị trải rộng.

TIỆN ÍCH

Tiện ích Lucky Dragon

Tiện ích Lucky Dragon

Hồ bơi và phòng gym

Hồ bơi ngoài trời nằm giữa các dãy nhà thấp tầng, có hàng rào bao quanh và khu vực nghỉ bên mặt nước. Đây là điểm sinh hoạt chung của compound, thuận tiện cho những khoảng vận động nhẹ hoặc thư giãn gần nơi ở.

Hồ bơi ngoài trời tại Lucky Dragon – ảnh tư liệu
Hồ bơi ngoài trời tại Lucky Dragon – ảnh tư liệu.

Phòng gym bổ sung không gian tập luyện trong nhà với các thiết bị vận động và tạ. Hệ thống cửa kính đưa ánh sáng vào phòng, tạo khoảng nhìn ra khuôn viên.

Phòng gym Lucky Dragon – ảnh tư liệu năm 2017
Phòng gym Lucky Dragon – ảnh tư liệu năm 2017.

Cảnh quan, sân chơi và kiểm soát ra vào

Đường nội bộ kết nối các dãy nhà và khối căn hộ; cây xanh và sân chơi tạo thêm khoảng sinh hoạt ngoài diện tích riêng. Lối vào có kiểm soát cùng an ninh 24/24 phục vụ đời sống cư dân trong khu khép kín.

Phối cảnh sân chơi và cảnh quan Lucky Dragon
Phối cảnh sân chơi và cảnh quan Lucky Dragon.

Khu để ô tô, xe máy và sảnh căn hộ là những hạng mục hỗ trợ sinh hoạt thường ngày. Các dịch vụ thương mại nằm ở nhóm nhà tiếp cận trục đường lớn; hoạt động thực tế của từng mặt bằng phụ thuộc đơn vị sử dụng.

Dịch vụ ngoại khu

Cửa hàng thực phẩm, quán ăn, trường học và dịch vụ trên Đỗ Xuân Hợp cùng khu Phước Long bổ trợ cho nhu cầu gia đình. Đây là các tiện ích bên ngoài compound, tách biệt với hồ bơi, gym và cảnh quan nội khu.

0932.655.995

Hotline tư vấn 24/7

Nhận ngay BẢNG GIÁ, CHÍNH SÁCH ƯU ĐÃI và GIỎ HÀNG mới nhất từ CHỦ ĐẦU TƯ

**Thông tin của bạn được bảo mật tuyệt đối theo Chính sách bảo mật của chúng tôi.

Mặt bằng

Mặt bằng Lucky Dragon

Mặt bằng và thiết kế Lucky Dragon

Các khối nhà A, B, C, D và E

Sơ đồ khối thể hiện nhà phố bố trí quanh các nhánh đường nội bộ, còn khối căn hộ E nằm về một phía của khu đất. Lối đi kết nối khu ở thấp tầng, khối căn hộ và khoảng tiện ích chung; các dãy nhà có cách tiếp cận khác nhau giữa vị trí mặt tiền và bên trong compound.

Sơ đồ bố trí các khối A B C D và E tại Lucky Dragon
Sơ đồ bố trí các khối A B C D và E tại Lucky Dragon.

Mặt bằng tầng căn hộ

Bản vẽ tầng điển hình 3–12 thể hiện 12 vị trí căn hộ quanh hành lang chung, lõi thang máy và các thang bộ. Các nhóm căn phân bổ về hai phía hành lang, gồm căn giữa và căn ở đầu hồi.

Mặt bằng tầng điển hình 3–12 khối căn hộ Lucky Dragon
Mặt bằng tầng điển hình 3–12 khối căn hộ Lucky Dragon.

Năm nhóm thiết kế căn hộ

Các mẫu thiết kế có diện tích từ 50,13 đến 88,07 m², với phòng khách nối bếp – ăn, khu nghỉ ngơi riêng và cửa mở ra ngoài. Các diện tích dưới đây giữ theo nhãn bản vẽ; diện tích ghi nhận trong hồ sơ giao dịch có thể khác theo cách tính và từng căn.

Diện tích mẫu Đặc điểm trên bản vẽ
50,13 m² Mặt bằng kéo dài, bếp – ăn gần cửa vào, một vệ sinh
65,82 m² Hai phòng ngủ, hai vệ sinh, khách – bếp bố trí liên thông
71,76 m² Hai phòng ngủ, hai vệ sinh; không gian khách – ăn về một phía
73,45 m² Hai phòng ngủ, hai vệ sinh; khu bếp gần lối vào
88,07 m² Ba phòng ngủ, hai vệ sinh; phòng khách – ăn và bếp kết hợp
Mẫu căn hộ Lucky Dragon 50,13 m²
Mẫu căn hộ Lucky Dragon 50,13 m².
Mẫu căn hộ Lucky Dragon 65,82 m²
Mẫu căn hộ Lucky Dragon 65,82 m².
Mẫu căn hộ Lucky Dragon 71,76 m²
Mẫu căn hộ Lucky Dragon 71,76 m².
Mẫu căn hộ Lucky Dragon 73,45 m²
Mẫu căn hộ Lucky Dragon 73,45 m².
Mẫu căn hộ Lucky Dragon 88,07 m²
Mẫu căn hộ Lucky Dragon 88,07 m².

Nhà phố thương mại và nhà phố vườn

Các mẫu nhà phố dưới đây có ba tầng, tách rõ diện tích đất và diện tích xây dựng trong tài liệu thiết kế. Nhóm thương mại dành phần tầng trệt cho không gian kinh doanh; nhóm nhà phố vườn bố trí phòng khách, bếp – ăn và khoảng sân ở tầng đầu.

Mẫu nhà Diện tích đất Diện tích xây dựng trên bản vẽ
Lô A, căn số 2–5 110 m² 240 m²
Lô A, căn số 1 160 m² 256,5 m²
Lô C, căn số 18 124 m² 191,1 m²
Lô C, căn số 19–23 100 m² 225 m²
Mẫu nhà phố thương mại Lucky Dragon lô A căn số 2–5
Mẫu nhà phố thương mại Lucky Dragon lô A căn số 2–5.
Mẫu nhà phố thương mại Lucky Dragon lô A căn số 1
Mẫu nhà phố thương mại Lucky Dragon lô A căn số 1.
Mẫu nhà phố vườn Lucky Dragon lô C căn số 18
Mẫu nhà phố vườn Lucky Dragon lô C căn số 18.
Mẫu nhà phố vườn Lucky Dragon lô C căn số 19–23
Mẫu nhà phố vườn Lucky Dragon lô C căn số 19–23.

Nhà phố nhiều tầng tạo điều kiện tách nơi tiếp khách, sinh hoạt chung và phòng ngủ. Ban công, cửa sổ và sân trước bổ sung khoảng chuyển tiếp với đường nội bộ; phần nội thất và công năng của những căn đã sử dụng phụ thuộc quá trình hoàn thiện của từng chủ nhà.

Ban công và sân trước một nhà phố Lucky Dragon – ảnh tư liệu
Ban công và sân trước một nhà phố Lucky Dragon – ảnh tư liệu.
Không gian bên trong căn hộ Lucky Dragon – ảnh tư liệu năm 2017
Không gian bên trong căn hộ Lucky Dragon – ảnh tư liệu năm 2017.
0932.655.995

Hotline tư vấn 24/7

Nhận ngay BẢNG GIÁ, CHÍNH SÁCH ƯU ĐÃI và GIỎ HÀNG mới nhất từ CHỦ ĐẦU TƯ

**Thông tin của bạn được bảo mật tuyệt đối theo Chính sách bảo mật của chúng tôi.

PHÁP LÝ

Pháp lý Lucky Dragon

Pháp lý Lucky Dragon

Lucky Dragon đã bàn giao và có sản phẩm được cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu tài sản gắn liền với đất từ quý IV/2016. Việc cấp giấy cho các sản phẩm còn lại tiếp tục được thực hiện trong năm 2026.

Căn hộ 71,3 m² và nhà phố 94,8 m² đất trong bảng giá có thông tin sổ hồng. Diện tích được công nhận, phần sở hữu riêng, hiện trạng hoàn thiện và nội thất bàn giao gắn với hồ sơ từng sản phẩm; các điều kiện chuyển nhượng được hai bên thống nhất trong hợp đồng.

0932.655.995

Hotline tư vấn 24/7

Nhận ngay BẢNG GIÁ, CHÍNH SÁCH ƯU ĐÃI và GIỎ HÀNG mới nhất từ CHỦ ĐẦU TƯ

**Thông tin của bạn được bảo mật tuyệt đối theo Chính sách bảo mật của chúng tôi.

Giá bán

Giá bán & Thanh toán Lucky Dragon

Giá bán, cho thuê và thanh toán Lucky Dragon

Mẫu căn hộ và nhà phố đang bán

Sản phẩm Diện tích Hiện trạng Giá chào tham khảo
Căn hộ góc, 2 phòng ngủ, 2 vệ sinh 71,3 m² Đầy đủ nội thất; có thông tin sổ hồng 4,95 tỷ đồng, thương lượng
Nhà phố 3 tầng, 3 phòng ngủ, 3 vệ sinh 94,8 m² đất; 206,6 m² sàn Có không gian sinh hoạt chung; tặng nội thất hiện hữu; sổ hồng 13,4 tỷ đồng

Giá trên tương ứng với hai sản phẩm cụ thể, khác nhau về loại hình, diện tích và mức hoàn thiện. Giá giao dịch, danh mục nội thất, thuế phí và chi phí công chứng được xác định trong thỏa thuận của bên mua và bên bán.

Nhu cầu thuê Lucky Dragon

Loại sản phẩm Giá thuê Điều kiện đi cùng
Căn hộ, nhà phố nguyên căn Liên hệ Diện tích, số phòng, nội thất và thời điểm nhận nhà theo từng sản phẩm

Tiền đặt cọc, kỳ thanh toán, thời hạn thuê và các khoản phí quản lý, điện, nước được thống nhất riêng trong hợp đồng. Danh mục thiết bị và hiện trạng bàn giao là những phần đi cùng giá thuê.

Thanh toán khi chuyển nhượng

Giao dịch thứ cấp được tổ chức theo các mốc đặt cọc, ký hợp đồng, thanh toán và bàn giao sản phẩm cùng hồ sơ sang tên. Nhu cầu vay, nếu có, được ngân hàng xem xét theo hồ sơ và điều kiện tại thời điểm giao dịch.

0932.655.995

Hotline tư vấn 24/7

Nhận ngay BẢNG GIÁ, CHÍNH SÁCH ƯU ĐÃI và GIỎ HÀNG mới nhất từ CHỦ ĐẦU TƯ

**Thông tin của bạn được bảo mật tuyệt đối theo Chính sách bảo mật của chúng tôi.

TIẾN ĐỘ

Tiến độ Lucky Dragon

Bàn giao và hiện trạng Lucky Dragon

Lucky Dragon bắt đầu bàn giao từ quý IV/2016. Khối căn hộ, các dãy nhà phố và những hạng mục sinh hoạt chung đã hình thành; hình ảnh tư liệu năm 2017 ghi nhận sảnh, khu vực để xe và không gian căn hộ sau hoàn thiện.

Sảnh chính căn hộ Lucky Dragon – ảnh tư liệu năm 2017
Sảnh chính căn hộ Lucky Dragon – ảnh tư liệu năm 2017.
Khu vực xe máy tại Lucky Dragon – ảnh tư liệu năm 2017
Khu vực xe máy tại Lucky Dragon – ảnh tư liệu năm 2017.
Khu vực ô tô tại Lucky Dragon – ảnh tư liệu năm 2017
Khu vực ô tô tại Lucky Dragon – ảnh tư liệu năm 2017.

Nhu cầu hiện nay tập trung vào chuyển nhượng căn hộ, nhà phố và thuê sản phẩm theo mức nội thất cụ thể. Khu ở gắn với trục Đỗ Xuân Hợp và hệ thống dịch vụ hiện hữu của phường Phước Long.

Lối vào với bảng tên Lucky Dragon – ảnh tư liệu
Lối vào với bảng tên Lucky Dragon – ảnh tư liệu.
Toàn cảnh Lucky Dragon giữa khu dân cư – ảnh tư liệu
Toàn cảnh Lucky Dragon giữa khu dân cư – ảnh tư liệu.

Lucky Dragon ở phường nào?

Khu căn hộ có địa chỉ 359 Đỗ Xuân Hợp, phường Phước Long, TP.HCM. Trước đây dự án thuộc phường Phước Long B, quận 9.

Lucky Dragon có những loại hình nào?

Dự án kết hợp căn hộ tại khối E với nhà phố thương mại và nhà phố vườn tại các dãy thấp tầng. Hồ bơi, gym và cảnh quan phục vụ sinh hoạt trong compound.

Giá bán Lucky Dragon tham khảo bao nhiêu?

Căn hộ góc 71,3 m², hai phòng ngủ và đầy đủ nội thất có giá chào 4,95 tỷ đồng, thương lượng. Nhà phố 94,8 m² đất, ba tầng và ba phòng ngủ có giá tham khảo 13,4 tỷ đồng.

Lucky Dragon phù hợp với gia đình nào?

Căn hộ phù hợp nhu cầu sinh hoạt gọn trên một tầng; nhà phố đáp ứng gia đình cần chia các không gian ở và làm việc theo tầng. Địa Ốc Số hỗ trợ nhu cầu mua bán, cho thuê và ký gửi Lucky Dragon.

Tin tức

Tin tức Lucky Dragon

Và hàng chục ưu đã hấp dẫn !

Nhận ngay BẢNG GIÁ, CHÍNH SÁCH ƯU ĐÃI và GIỎ HÀNG mới nhất từ CHỦ ĐẦU TƯ

0932.655.995

Hotline tư vấn 24/7

**Thông tin của bạn được bảo mật tuyệt đối theo Chính sách bảo mật của chúng tôi.

Các nội dung, hình ảnh trên Website này đúng tại thời điểm hiển thị và có thể được điều chỉnh bởi chủ đầu tư hoặc đơn vị phát triển dự án mà không cần báo trước, trên tinh thần không làm thay đổi định vị sản phẩm. Mọi thông tin chính thức sẽ được thể hiện trên HĐMB được ký kết giữa chủ đầu tư và khách hàng.

logo diaocso wb

Địa Ốc Số - Kênh thông tin bất động sản

Tin tức về thị trường bất động sản, giá nhà đất, dự án bất động sản. Mua bán bất động sản tại TP. Hồ Chí Minh từ chính chủ hoặc những nhà môi giới uy tín.

Copyright © 2026 Địa Ốc Số. Đã đăng ký bản quyền.

Lucky Dragon
TẢI NGAY

BẢNG GIÁ

VÀ NHẬN THÔNG TIN TƯ VẤN MỚI NHẤT

* Hệ thống sẽ tự động gửi bảng giá & CSBH chi tiết qua Zalo & Email của quý khách sau 2 phút. Vui lòng kiểm tra các thông tin là đúng!

**Thông tin của bạn được bảo mật tuyệt đối theo Chính sách bảo mật của chúng tôi.